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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA MKOA WA KATAVI
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Katavi na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)
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Kielelezo
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Juu ya wastani hadi wastani B 1,035- 1,070

[T Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa mkoa wa Katavi. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Katavi. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa miaka 30
(1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Katavi na wastani
hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini mwa mkoa.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi Novemba, 2023.
(i) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Katavi.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MLELE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mlele.

Mkoa wa Katavi

Wilaya ya Miele

Kielelezo

I Juu ya wastani hadi wastani
[ ] Wastani hadi juu ya wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Mlele, Katavi.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya Mlele na wastani hadi
juu wa wastani katika maeneo ya kusini mwa wilaya.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Mlele

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani katika maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya
Mlele na wastani hadi juu wa wastani katika maeneo ya kusini mwa
wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa Novemba
hadi Aprili kwa Wilaya ya Mlele ni milimita 960 hadi 1070.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MPANDA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mpanda.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Katavi

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Mpanda

- maeneo mengi ya wilaya ya Mpanda.

~ A (i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza

ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielel " : . . ,
e kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

I Juu ya wastani hadi wastani

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Mpanda, Katavi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Mpanda Matokeo

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi () Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

Novemba, 2023 mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza

kujitokeza.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024. (i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu miundombinu ya kilimo.
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mpanda ni milimita 1030 hadi | (iii)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
1070. unatarajiwa kuongezeka.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kuchagua mbegu na mazao sahihi.

2024. (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili

Angalizo: kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata baadae.
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi | (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriva kuimarisha
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA TANGANYIKA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tanganyika.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Katavi
() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Tanganyika maeneo mengi ya wilaya ya Tanganyika.
N (i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
N A ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Kielelezo -
kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Il Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Tanganyika, Katavi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Tanganyika Matokeo

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi (i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

Novemba, 2023 mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza

kujitokeza.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024. (i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu miundombinu ya kilimo.
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Tanganyika ni milimita 1000 | (i) ~ Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
hadi 1070. unatarajiwa kuongezeka.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kuchagua mbegu na mazao sahihi.
2024. (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. vinashauriwa.

_ (i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
Angalizo: kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata baadae.
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi | (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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